สวัสดี, เพื่อนใหม่. ท่านสามารถเข้าเกษตรดีดี.คอม ได้ หรือ ล็อคอิน เพื่อใช้งานเต็มรูปแบบ หรือ ลงทะเบียน.
October 17, 2019, 10:01:02 PM
ใหม่:
มีสติกับการใช้ชีวิตทุกวันนะครับ โรคภัยห้อมล้อมรอเราพลั้งอยู่ทุกเมื่อ

หน้า: [1]   ลงล่าง
ส่งให้เพื่อนพิมพ์
โดย หัวข้อ : ขายเมล็ดข้าวสาลี อุดมด้วยแร่ธาตุ  (อ่าน 3893 ครั้ง)
aree
ขั้นศึกษา
*

ถูกใจ:
8

โพส: 90

Email
« เมื่อ: September 19, 2011, 11:33:49 PM »

ขายเมล็ดข้าวสาลี

เพื่อสุขภาพของทุก ๆ คน และน้องหมา แมว ที่เรารัก
 500 กรัม 100 บาท
1 กิโลกรัม 200 บาท รวมค่ะส่ง ( ส่งแล้วจะโพสให้ทราบ)
รายได้ช่วยน้องหมา น้องแมว ที่เป็นมะเร็ง โทร 087-9798513
ต้องขออภัย เพราะเราช่วยน้องหมาจริงๆ ค่ะ
คุณประโยชน์ของต้นข้าวสาลีอ่อน (Wheatgrass)

ช่วยกระตุ้นการสร้างเซลล์เม็ดเลือดแดง ช่วยฟอกเลือดให้สะอาดจะช่วยให้ ระบบเลือดดีขึ้น
ช่วยบรรเทาอาการโรคหัวใจ
ช่วยลดความดันโลหิตสูง เส้นเลือดหัวใจตีบ
ช่วยลดคอเรสตอรอล ลดระดับน้ำตาลใน เลือดสำหรับผู้ป่วยเบาหวาน
ช่วยลดอาการภูมิแพ้
ช่วยลด สิว ช่วยให้ผิวพรรณสดใส
ช่วยให้ระบบขับถ่ายขอร่างกายดีขึ้น
เป็นตัวต้านอนุมูลอิสระ ช่วยป้องกันและยับยั้งการเจริญเติบโตของเซลล์มะเร็ง
ช่วยลดอาการปวดประจำเดือน
ช่วยบรรเทาอาการปวดศีรษะแบบธรรมดา จนถึงปวดแบบไมเกรน
ช่วยบรรเทาอาการโรคกระเพาะ หรือโรคเกี่ยวกับลำใส้
ช่วยทำให้ไม่มีกลิ่นตัว กลิ่นปาก
ช่วยทำให้แผลหายเร็วขึ้น
ช่วยให้แผลในปาก หรือเหงือกอักเสบหายเร็วขึ้น
ช่วยบรรเทาปวดเมื่อยตามตัวทุเลาลง
ช่วยสร้างระบบภูมิคุ้มกันดีขึ้น สุขภาพแข็งแรงชะลอความแก่
ช่วยขจัดสารพิษในเลือด ตับและ ไต
ช่วยล้างสารพิษออกจากร่างกาย
มีสารอาหารบำรุงเส้นผม ช่วยลดอาการผมร่วง
ช่วยทำให้ร่างกายรู้สึกสดชื่น ...และอื่น ๆ อีกมากมาย

อารี ณัฐพูลวัฒน์ โทร 087-9798513
E-mail : aodomwat@yahoo.co.th

* new_pa1.jpg (15.63 KB, 520x163 - ดู 918 ครั้ง.)

* wheatgrass.jpg (55.97 KB, 288x222 - ดู 601 ครั้ง.)
« แก้ไขล่าสุดเมื่อ: December 15, 2011, 09:56:27 AM โดย aree » แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   Logged
aree
ขั้นศึกษา
*

ถูกใจ:
8

Email
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: September 20, 2011, 11:19:18 PM »

มีรูปน้องหมาที่เป็นมะเร็ง 3 ตัว มาไห้ได้ติดตามจากความช่วยเหลือ มีตัวผู้ 2 ตัว ตัวเมีย 1 ตุว เป็นมะเร็งที่อวัยวะเพศทั้ง 3 ตัวเลย ตอนนี้ผ่าตัดและทำหมั้นแล้ว อยู่ระหว่างการให้คีโมอาทิตย์ละครั้ง ตอนนี้ฟากเลี้ยงอยู่ค่ะ มีแผนที่มาด้วย หากใครอยู่แถวนั้นสามารถแวะไปเยี่ยมให้ขนมพวกเขาได้นะคะ บอกที่แคชเชียรว่า มาเยี่ยมน้องหมา 3 ตัว อีกประมาณเดือนหน้าคาดว่าจะออกมาได้ พวกเขาเป็นหมาที่พามาจากข้างถนนพี่ที่เค้าเห็นแล้วสงสารจึงพามารักษา มีผู้ช่วยเลือบริจาคเข้ามาช่วยน้องหมาและได้จ่ายค่ะรักษาและค่าฝากเลี้ยงไปแล้วงวดหนึ่ง ที่เหลือยังต้องวอนขอจากผู้ใจบุญอีก
   จึงขอขายเมล็ดข้าวสาลีนี้เพื่อให้ท่านได้สามารถช่วยเหลือน้องหมาร่วมกัน อีกทั้งยังได้รับความเพลินเพลินกับการปลูกข้าวสาลีและกินน้ำคั้นจากกล้าข้าวสาลีเพื่อสุขภาพอีกด้วยค่ะ
   ขอขอบคุณนะคะ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   Logged
aree
ขั้นศึกษา
*

ถูกใจ:
8

Email
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: September 21, 2011, 12:06:40 PM »

สถานที่ ฝากเลี้ยงไว้

* สถานที่ ฝากเลี้ยงไว้.jpg (85.46 KB, 600x400 - ดู 568 ครั้ง.)

* หมาน้อยทั้งสามตัว.jpg (60.46 KB, 640x480 - ดู 563 ครั้ง.)
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   Logged
aree
ขั้นศึกษา
*

ถูกใจ:
8

Email
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: December 15, 2011, 09:54:03 AM »

ขอบคุณ คุณเจี๊ยบ อุส่าห์โทรมาจากต่างประเทศบอกว่าอยากได้เมล็ดข้าวสาลี 1 กก. ให้เกียวส่งไปไห้น้องสาวที่ จ.นครสวรรค์
ได้เลยค่ะ

500 กรัม 100 บาท

1 กิโลกรัม 200 บาท

รวมค่าส่งแล้วนะคะ  ทั่วประเทศไทยค่ะ แฮ่ะๆ ต่างประเทศต้องเช็ดค่าส่งอีกทีค่ะ

และต้องขอบคุณอีกครั้ง คุณเจี๊ยบบอกว่าจะโอนเงินช่วยน้องหมาเพิ่มมาอีก อนุโมทนาบุญด้วยนะคะ หากว่าต้องการจำนวนเยอะ หลาย ก.ก  ก็ส่งได้นะคะ

ขอบคุณค่ะ
aree
ขั้นศึกษา
*

ถูกใจ:
8

Email
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: February 05, 2012, 11:36:18 PM »

ขอขอบคุณ คุณอังคณา แซ่่ตั้น ที่ช่วยเหลือน้องหมาเข้ามา อีก 1 ก.ก.
ส่งไปให้เรียบร้อยแล้วค่ะ
คราวนี้ขอส่งไปช่วยน้องหมาที่ถูกรถชนอีกตัว

aree
ขั้นศึกษา
*

ถูกใจ:
8

Email
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: February 05, 2012, 11:41:02 PM »

และยังมีอีกหลายๆ เคส ที่ยังรอความช่วยเหลืออีกมากมายเลยค่ะ

ขอฟากข่าวไว้ด้วยนะคะ  ท่านใด้อยากได้สินค้าเกษตรตัวใดที่ยังหาไม่พบ ลองถามเข้ามาดูได้นะค่ะ
ถ้าหามาให้ได้จะพยายามหามาให้ค่ะหักค่าใช้จ่ายแล้วก็จะส่งไปช่วยน้องหมาเช่นเคยค่ะ

ขอบพระคุณล่วงหน้าค่ะ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
ส่งให้เพื่อนพิมพ์

ทางลัด ไปยัง: