สวัสดี, เพื่อนใหม่. ท่านสามารถเข้าเกษตรดีดี.คอม ได้ หรือ ล็อคอิน เพื่อใช้งานเต็มรูปแบบ หรือ ลงทะเบียน.
July 26, 2014, 04:59:22 AM
ใหม่:

หน้า: 1 2 [3]   ลงล่าง
ส่งให้เพื่อนพิมพ์
โดย หัวข้อ : มีโฮย่ามาขอแลกค่ะ  (อ่าน 7815 ครั้ง)
namyen
Kasetdd Staff
เกษตรดีดีขั้นศึกษา

ชอบใจ:
93

โพส: 655

Email
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: November 04, 2011, 10:45:55 AM »

ดอกสีน้ำตาลอ่อน ตามภาพน่ะจ้ะ ต้นดั้งเดิมที่มีอยู่นานแล้ว ชื่อปกติไม่ทราบมีผู้รับในบอร์ดขอบริจาคนำภาพไปสอบถามมาให้ เลยทราบชื่อกะเขาบ้าง ตกลงเป็น 3 อย่างน๊า จุมพิต เดี๋ยวกลับบ้านจะจัดเตรียมไว้ส่งรวมเลย
รับแลกค่ะ เพราะคุณกิ๊กมายืนยันให้ ว่าคนละตัวกันค่ะ ยิงฟันยิ้ม
ขอบคุณคุณกิ๊กมากๆนะค่ะที่ให้ข้อมูลค่ะ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   Logged

อามีนา น้ำเย็น@เกษตรดีดี
57/1 ม.3 ต.วัดประดู่ อ.เมือง จ.สุราษฎร์ธานี 84000
สุ=ดี  ราษฎร์=ประชาชนหรือคน ธานี=เมือง แปลอีกที...เมืองคนดีค่ะ
mett
*

ชอบใจ:
11

โพส: 111

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: November 04, 2011, 04:35:18 PM »

ok รูดซิบปาก  มีไรอีกน๊า พรุ่งนี้กลับบ้านไปเสาะหาก่อน ยิงฟันยิ้ม
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   Logged
namyen

ชอบใจ:
93

Email
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: November 26, 2011, 12:49:57 PM »

ได้รับฮกหลง+ราตรีแล้วนะค่ะ สภาพดีเลยค่ะ
ตอนนี้น้ำเริ่มลดแล้ว....ใครแลกอะไรไว้ตอนนี้น้ำเย็นคิดว่าส่งได้แล้วนะค่ะ

57/1 ม.3 ต.วัดประดู่ อ.เมือง จ.สุราษฎร์ธานี 84000
สุ=ดี  ราษฎร์=ประชาชนหรือคน ธานี=เมือง แปลอีกที...เมืองคนดีค่ะ
tageang
*

ชอบใจ:
16

โพส: 398

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: December 07, 2011, 10:34:50 PM »

คุณน้ำเย็น ยังรับแลกอยู่หรือเปล่าคะ
มีซาลาเปาหรือยังคะ  เกียงจะขอแลกกับ พาราจันทร์ เอามาดูแก้ปวดหัว ยิงฟันยิ้ม
ถ้ารับแลก จะแนบเดปใบรีด่างไปอีกนิด รูดซิบปาก
mett
*

ชอบใจ:
11

โพส: 111

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: December 08, 2011, 01:46:25 PM »

ตุ้มหูเพชร กับพาราจัน ยังเหลือ เอาอะไรมาแลกดีน๊า ยิงฟันยิ้ม โฮย่าป่าใบหยักสักต้นไหมคุณnamyen ใบแปลกดีแต่ดอกจิ๊ดเดียวเท่าหัวไม้ขีด ปลูกมาเป็นสิบปีเพิ่งเห็นดอกเมื่อทิตย์นี้ตอนปีนกำแพงขึ้นไปดึงกิ่งไม้ ขยิบตา ยังไงกลับบ้านทิตย์นี้จะปีนไปถ่ายรูปมาให้ชม ยิงฟันยิ้ม
« แก้ไขล่าสุดเมื่อ: December 08, 2011, 02:20:25 PM โดย mett » แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   Logged
Nun@kasetDD
*

ชอบใจ:
0

โพส: 2

Email
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: December 10, 2011, 04:42:19 PM »

มีบอนสีอะครับสนใจเปล่าครับ จุมพิต :-
namyen

ชอบใจ:
93

Email
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: December 12, 2011, 06:36:35 PM »

คุณน้ำเย็น ยังรับแลกอยู่หรือเปล่าคะ
มีซาลาเปาหรือยังคะ  เกียงจะขอแลกกับ พาราจันทร์ เอามาดูแก้ปวดหัว ยิงฟันยิ้ม
ถ้ารับแลก จะแนบเดปใบรีด่างไปอีกนิด รูดซิบปาก
รับแลกค่ะคุณเกียง
ตุ้มหูเพชร กับพาราจัน ยังเหลือ เอาอะไรมาแลกดีน๊า ยิงฟันยิ้ม โฮย่าป่าใบหยักสักต้นไหมคุณnamyen ใบแปลกดีแต่ดอกจิ๊ดเดียวเท่าหัวไม้ขีด ปลูกมาเป็นสิบปีเพิ่งเห็นดอกเมื่อทิตย์นี้ตอนปีนกำแพงขึ้นไปดึงกิ่งไม้ ขยิบตา ยังไงกลับบ้านทิตย์นี้จะปีนไปถ่ายรูปมาให้ชม ยิงฟันยิ้ม

จะรอชมนะค่ะ

tageang
*

ชอบใจ:
16

« ตอบกลับ #47 เมื่อ: December 12, 2011, 09:46:14 PM »

ขอบคุณค่ะ
เดี๋ยวเกียงส่งให้นะคะ  วันนี้ เพิ่งไปไปรษณีย์เอง  ไม่ได้ไปไปรษณีย์เกือบ 2เดือน เข้าไปวันนี้ เปลี่ยนระบบการรอส่ง เป็นงงเลย ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ช่วงนี้ เกียงอาจจะส่งให้ช้าหน่อยนะคะ เพราะเพิ่งกลับมาเริ่มทำงานใหม่ หลังจากตกงานมา 3ปี 3เดือน อายจัง
namyen

ชอบใจ:
93

Email
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: December 13, 2011, 12:08:56 PM »

มีบอนสีอะครับสนใจเปล่าครับ จุมพิต :-

บอนสีแบบไหนค่ะ ถ้าไม่ซ้ำกับที่บ้านก็ยินดีค่ะ

Zombie
*

ชอบใจ:
2

โพส: 43

« ตอบกลับ #49 เมื่อ: January 11, 2012, 10:31:08 PM »

อยากได้แต่ไม่มีอะไรเข้าข่ายเลยอะ  ร้องไห้
tageang
*

ชอบใจ:
16

« ตอบกลับ #50 เมื่อ: June 26, 2012, 11:16:04 PM »

ขอบคุณค่ะ
เดี๋ยวเกียงส่งให้นะคะ  วันนี้ เพิ่งไปไปรษณีย์เอง  ไม่ได้ไปไปรษณีย์เกือบ 2เดือน เข้าไปวันนี้ เปลี่ยนระบบการรอส่ง เป็นงงเลย ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ช่วงนี้ เกียงอาจจะส่งให้ช้าหน่อยนะคะ เพราะเพิ่งกลับมาเริ่มทำงานใหม่ หลังจากตกงานมา 3ปี 3เดือน อายจัง

คุณน้ำเย็น คงงานยุ่งมาก เลยไม่ได้มาติดตามกระทู้เลย ขยิบตา
Sabannga
*

ชอบใจ:
9

โพส: 204

โลกสีเขียว ด้วยมือเรา

nu_eve_77@hotmail.com
WWW Email
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: July 12, 2012, 07:36:19 PM »

สนใจไหมค่ะ
1.บีทรูท
2.หงอนไก่สีม่วง
3.อัญชันซ้อน
4.ม่วงเทพรัตน์
5.เบญจมาศ แบบหลากสีในดอกเดียว
6.ทานตะวัน
7.มีกลัวยไม้ แต่ไม่รู้พันธุ์อะไรค่ะ สีเหลืองมีหลายจุดๆสีส้มๆ
8.พญานาค
9.ดาหลาสีขาว
10.เีทียนซ้อน
11.ทานตะวันที่มันฟูฟู
...................................
มีอีกแต่คิดไม่ออกค่ะ . . . . แต่T^T ไม่มีอะไรดั้งที่คุณกล่าวมาเลย  ร้องไห้
อยากได้โฮย่า อะไรก็ได้ค่ะ . . .  . . ขอให้มีชาตินี้5555
แต่ไม่ได้ก็ไม่เป็นไรนะค่ะ เพราะอีฟเอง ยังไงก็ได้ค่ะ . . .

สบันงา ปิ่นแก้ว 160/5 ม.18 ถ.คุ้มเกล้า14 แขวงแสนแสบ เขตมีนบุรี จ.กรุงเทพฯ 10510
namyen

ชอบใจ:
93

Email
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: July 19, 2012, 03:25:57 PM »

สนใจไหมค่ะ
1.บีทรูท
6.ทานตะวัน
7.มีกลัวยไม้ แต่ไม่รู้พันธุ์อะไรค่ะ สีเหลืองมีหลายจุดๆสีส้มๆ
8.พญานาค
...................................
มีอีกแต่คิดไม่ออกค่ะ . . . . แต่T^T ไม่มีอะไรดั้งที่คุณกล่าวมาเลย  ร้องไห้
อยากได้โฮย่า อะไรก็ได้ค่ะ . . .  . . ขอให้มีชาตินี้5555
แต่ไม่ได้ก็ไม่เป็นไรนะค่ะ เพราะอีฟเอง ยังไงก็ได้ค่ะ . . .
แลกกับดาหลาสีขาวได้ค่ะ

Sabannga
*

ชอบใจ:
9

โพส: 204

โลกสีเขียว ด้วยมือเรา

nu_eve_77@hotmail.com
WWW Email
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: July 19, 2012, 03:47:38 PM »

สนใจไหมค่ะ
1.บีทรูท
6.ทานตะวัน
8.พญานาค
แลกกับดาหลาสีขาวได้ค่ะ
คุณน้ำเย็นค่ะ ขอโทษด้วยนะค่ะ
ดาหลาที่บอกนี่เป็นเมล็ดนะค่ะ ขอโทษอีกครั้งนะค่ะที่ไม่ได้บอก T^T
ถ้าสนใจได้เลยค่ะ (ไม่บังคับน้าค่ะ ^ ^ อย่าเครียดน้า)

สบันงา ปิ่นแก้ว 160/5 ม.18 ถ.คุ้มเกล้า14 แขวงแสนแสบ เขตมีนบุรี จ.กรุงเทพฯ 10510
หน้า: 1 2 [3]   ขึ้นบน
ส่งให้เพื่อนพิมพ์

ทางลัด ไปยัง: