สวัสดี, เพื่อนใหม่. ท่านสามารถเข้าเกษตรดีดี.คอม ได้ หรือ ล็อคอิน เพื่อใช้งานเต็มรูปแบบ หรือ ลงทะเบียน.
October 17, 2019, 09:59:49 PM
ใหม่:
มีสติกับการใช้ชีวิตทุกวันนะครับ โรคภัยห้อมล้อมรอเราพลั้งอยู่ทุกเมื่อ

หน้า: [1]   ลงล่าง
ส่งให้เพื่อนพิมพ์
โดย หัวข้อ : จำหน่ายเมล็ด มะเขือการ์ตูน ครับ  (อ่าน 4613 ครั้ง)
sarawutdos
เพื่อนใหม่
« เมื่อ: November 06, 2010, 10:06:43 AM »

จำหน่ายเมล็ด มะเขือการ์ตูน , มะเขือนำโชค , มะเขือนมแพะ , มะเขือประดับ ,มะเขือแฟนซี, มะเขือหมีพู หรือชื่อต่างๆที่เรียกกันครับ
ล็อตแรกครับ มีของแถมให้ทุกคนนะครับ

รายละเอียดสินค้าครับ

มะเขือการ์ตูน , มะเขือนำโชค , มะเขือนมแพะ , มะเขือประดับ ,มะเขือแฟนซี, มะเขือหมีพู หรือเรียกกันชื่ออื่นๆเพราะมีหลายชื่อครับ  เป็นไม้ประดับ
     มะเขือการ์ตูนหรือชื่ออื่นๆที่เรียกกัน เป็นไม้ประดับชนิดหนึ่ง ซึ่งปลูกไว้ประดับเพื่อความสวยงาม ผลสำหรับไหว้เจ้า จัดกระเช้าดอกไม้ ฯ  ไม่สามารถรับประทานได้เท่าทีรู้  แต่ตามข้อมูลทั่วๆไปสามารถนำมาสกัดตัวยาบางชนิดเพื่อทำยารักษาโรคเบาหวาน
ลำต้นและไบมีหนามแหลม  รายละเอียดเพิ่มเติมเซริทดูทางอินเตอร์เน็ตนะครับ

จำหน่ายเป็นชุด  
1.ชุดใหญ่              จำนวน  100  เมล็ด  ราคา 100 บาท  

หมายเหตุ
              + ค่าส่งเพิ่มอีก 25 บาทนะครับ (ส่งด่วน)
สั่งกี่ชุดก็ได้  + ค่าส่ง 25 บาทเท่าเดิมนะครับ

ชำระโดยการโอนเงินเข้าบัญชี

ธนาคารกรุงไทย
สาขาย่อย เดอะมอลล์ นครราชสีมา
เลขที่บัญชี         398-0-25396-1
ชื่อบัญชี  นาย ศราวุฒิ หมายซ่อนกลาง

Action Name.sarawut maysonklang

*** แจ้งผลการโอนเงินได้ทาง pm หรือ ข้อความส่วนตัว หรือ กระทู้นี้ นะครับ ***

*หลังโอนเงินแล้ว กรุณาแจ้งทาง PM ด้วยจะรีบจัดส่งในทันที่
---------------------------------------------------------
User name..................................
ได้โอนเงินจำนวน.............................บาทแล้ว
ในวดป..................เวลา..........................
กรุณาส่ง   (ขอชื่อ-นามสกุลจริง)+ที่อยู่ที่ชัดเจน.......
.........................................................
รหัสไปรษณีย์............................................
หมายเลขโทรศัพท์.....................................
---------------------------------------------------------
หรือ    สายด่วน ดอส
        089-0028996 GSM  

e-mail                     dos-sarawut@hotmail.com

* dos.jpg (64.05 KB, 170x128 - ดู 2117 ครั้ง.)

* 1234779361114.jpg (60 KB, 250x188 - ดู 2140 ครั้ง.)
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   Logged
sarawutdos
เพื่อนใหม่
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: November 06, 2010, 10:08:14 AM »

รูปประกอบ

* dos1.jpg (56.47 KB, 170x96 - ดู 1902 ครั้ง.)
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   Logged
นายเกษตรดีดี
Kasetdd Staff+
ขั้นฝึกฝน

ถูกใจ:
138

โพส: 3620

เกษตรดีดี ไลฟ์สไตล์และเรื่องราวเกษตร ^_^

WWW Email
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: November 06, 2010, 10:38:00 AM »

มาช่วยเสริม
สวยครับ ผมมี 2 ต้นแต่ไม่รอด ผลยังไม่แก่ดีก็ตายไปซะก่อน
ช่วงปลูกต้นโต จะติดผลช้านะครับ ไม่ต้องแปลกใจ แต่ถ้าติดแล้วจะเริ่มผลต่อไปเรื่อยๆ แต่ควรระวังหนามแหลม โดยเฉพาะใบแห้งตอนร่วงหล่นครับ

ท่าน sarawutdos ผมฝากเรื่องอัตราการงอกด้วยนะครับ จะช่วยประกอบการตัดสินใจได้ ขอบคุณครับ

ท่านใจสนใจก็โพสติดต่อ ท่านเจ้าของได้โดนตรงครับ ^_^

ย้ายบ้านไปที่ www.kasetdd.com ครับ ขออภัยในความไม่สะดวก
dos
เพื่อนใหม่

Email
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: November 08, 2010, 06:59:01 PM »

อัตราการงอกประมาณ 80-85 เปอร์เซนต์ครับ  เพราะเก็บลูกที่แก่จัดที่มีผลสีส้มแล้ววางพักไว้อีกประมาณเป็นเดือน(หลังจากที่เก็บมาจากต้นแล้ววางทิ้งไว้เฉยๆจะอยู่ได้นานเกินเดือนครับ) แล้วก็แกะเมล็ดพันธุ์แล้วผึ่งแดดให้แห้งแล้วจัดเก็บเมล็ดพันธุ์ไว้ในตู้เย็นครับ ขอบคุณครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
ส่งให้เพื่อนพิมพ์

ทางลัด ไปยัง: